Michezo

Aveva amrudisha kundini Dewji

Share bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Makamu Mwenyekiti Kamati ya Usajili, Kassim Dewji. 

Na Vicky Kimaro

Posted  Alhamisi,Julai3  2014  saa 10:50 AM

Kwa ufupi

Pia Aveva amemteua Hans Pope kuwa Mwenyekiti wa Kamati ya Usajili akisaidiwa na Kassim Dewji, huku wajumbe wakiwa Said Tully, Mulamu Nghambi na Rodney Chiduo.

SHARE THIS STORY

Dar es Salaam. Rais mpya wa Simba, Evans Aveva ameteua wajumbe wa kuunda Kamati ya Utendaji ya klabu hiyo.

Wajumbe hao ni Mohamed Nassoro ‘Kigoma’, Musley Ruwei na Salim Abdallah ‘Try Again’.

Pia Aveva amemteua Hans Pope kuwa Mwenyekiti wa Kamati ya Usajili akisaidiwa na Kassim Dewji, huku wajumbe wakiwa Said Tully, Mulamu Nghambi na Rodney Chiduo.

Kamati ya Mashindano itaongozwa na Kigoma akisaidiana na Geofrey Nyange, huku wajumbe wakiwa Mohamed Mlanzi ‘Meddy’, Hussein Simba na Idd Kajuna.


Michezo

BRAZIL 2014: Vita ya wachana nyavu

Share bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Straika wa Ufaransa Karim Benzema (kushoto) leo atapambana na mwenzake Mjerumani Thomas Mueller wanapokutana kule Estadio de Maracana, Rio de Janeiro usiku huu. PICHA || AFP   

Na Mwandishi Wetu/AFP

Posted  Ijumaa,Julai4  2014  saa 18:37 PM

Kwa ufupi

Ufaransa inaivaa Ujerumani, wakati Brazil watajiuliza mbele ya Colombia katika robo fainali ya kwanza ya Kombe la Dunia.

SHARE THIS STORY

Rio de Janeiro, Brazil. Ukizubaa, imekula kwako! Hiki ndicho kinachotarajiwa kutokea leo wakati washambuliaji vinara wa ufungaji watakapoonyeshana ubavu katika mechi za robo fainali ya Kombe la Dunia.

Ni vita baina ya Karim Benzema wa Ufaransa  dhidi ya Thomas Mueller wa Ujerumani, huku Neymar akiiongoza Brazil kuikabili Colombia usiku ikiwa chini ya kinara wao,  James Rodriguez mwenye mabao matano.

Hali hiyo inazifanya mechi zote za leo ziwe kivutio kikubwa huku nyota hao wakitaka kuonyesha nani zaidi.

Tayari, mechi 56 zimeshachezwa hadi sasa na kuleta matokeo ya kushangaza. Mabao 154 yamefungwa ukiwa ni wastani wa mabao 2.75 kwa mechi na kuzifanya fainali hizi za Brazil  kukaribia kuivunja rekodi ya mabao 171 iliyowekwa katika Kombe la Dunia la Ufaransa  mwaka 1998.

Nadharia ya kupatikana mabao mengi kiasi hiki inatokana na kubadilika kwa sheria, mabadiliko ya mbinu, kupungua kwa uwezo wa mabeki ni mambo yaliyoongeza utamu wa fainali hizi za Brazil.

Kocha wa zamani wa Ufaransa, Gerard Houllier anaamini hiyo inatokana na uwezo wa washambuliaji chipukizi waliopo katika fainali hizo.

“Neymar, (Lionel) Messi, Benzema, (Robin) Van Persie, (Arjen) Robben, Rodriguez ni wachezaji wa kiwango cha juu,” alisema Houllier.

Orodha hiyo ya wafumania nyavu wataanza kumalizana leo wakati Ufaransa itakapoivaa Ujerumani kwenye Uwanja wa Maracana, Rio de Janeiro, kabla ya wenyeji Brazil kuikabili Colombia mjini Fortaleza.

Kesho kutashuhudiwa Argentina ikiivaa Ubelgiji ikiwa ni marudio ya nusu fainali ya Kombe la Dunia  mwaka 1986, huku Uholanzi ikiivaa timu ndogo isiyotabirika kutoka Amerika ya Kati, Costa Rica.

Ufaransa kisasi  Ujerumani

Mechi ya Ufaransa na Ujerumani inakumbusha timu hizo zilipokutana kwenye nusu fainali ya Kombe la Dunia 1982, wakati Ujerumani ilipolazimishwa sare 3-3, kabla ya kushinda kwa penalti 5-4.

Mechi hiyo ya mjini Seville iliharibiwa na tukio la kipa wa Ujerumani, Harald Schumacher kumpiga teke la kung- fu mchezaji  wa Ufaransa, Patrick Battiston na kumvunja mbavu, meno matatu na kusababisha kuzirai uwanjani.

1 | 2 Next Page»

Michezo

Maximo aahidi neema

Share bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Kocha wa Yanga, Marcio Maximo.PICHA|MAKTABA 

Na Mwandishi Wetu, Mwananchi

Posted  Jumapili,Julai6  2014  saa 14:55 PM

Kwa ufupi

Wachezaji wa Yanga hawapewi posho za mazoezi baada ya viongozi wa Yanga kudai nyota hao wanalipwa mishahara mikubwa tofauti na timu nyingine.

SHARE THIS STORY

Dar es Salaam. Kocha wa Yanga, Marcio Maximo amewatoa hofu nyota wake kwa kuwaahidi kupigania masilahi mazuri kwa kila mmoja, wakati wachezaji hao wakisotea mishahara yao ya mwezi uliopita.

Maximo aliwaambia wachezaji wake baada ya mazoezi ya juzi asubuhi kwenye Uwanja wa Loyola jijini Dar es Salaam kuwa yeye ni mmoja wa watu wanaopigania masilahi ya wachezaji na wiki iliyopita alikutana na mwenyekiti wa klabu hiyo, Yusuph Manji na kuzungumza naye kuhusu jambo hilo hivyo amewataka wachezaji wake wacheze mpira  na kuhusu masilahi wasiwe na shaka.

“Nimekuwa nikipigania masilahi mazuri ya wachezaji tangu nikiwa  na timu ya Taifa ‘Taifa Stars’ na nataka kufanya hivyo hata nikiwa hapa, lakini muhimu ni kunihakikishia kuwa mtajituma uwanjani na  kujitolea na mnithibitishie hilo.

“Nimeongea na Manji kuhusu jambo hilo na msiwe na wasiwasi kila mmoja wenu atapata masilahi mazuri na kufurahia soka, lakini hakikisheni mnajituma uwanjani na kufanya vizuri na ndipo kila kitu kitakwenda vizuri upande wenu,” alisema Maximo.

Hata hivyo; licha ya Maximo kutoa tumaini hilo kwa wachezaji wake, lakini upande wa pili wachezaji hao wamelalamikia kutopata mishahara yao ya mwezi uliopita mpaka sasa jambo ambalo linawaweka katika wakati mgumu katika mazoezi yao.

Wachezaji hao wamedai kuwa wanategemea mshahara huo kwa ajili ya kujikimu mahitaji mbalimbali kama chakula  na usafiri, lakini wanashangazwa na ukimya wa viongozi wao hadi sasa.

“Ukweli hali ni mbaya tunafanya tu mazoezi kwa kuwaheshimu viongozi, lakini wengi hatuna fedha na hatujui tutapata lini na kama unavyojua tunategemea mshahara kwa ajili ya chakula na usafiri, na mazoezi yenyewe magumu  sasa hata hatujui tutaishije halafu ni bora hata tungekuwa tunapata posho, basi mshahara tusingekuwa na haja nao lakini hakuna kitu tunachopata,” walidai wachezaji hao huku wakiombwa wasiandikwe majina yao gazetini.

Gazeti hili lilimtafuta Katibu Mkuu wa Yanga, Beno Njovu ajibu malalmiko hayo lakini simu yake iliita bila ya majibu na baadaye ikazimwa kabisa.

Inadaiwa kuwa nyota wa timu hiyo wakiongozwa na Mrisho Ngasa na Mbuyu Twite mara nyingine hawatokei katika mazoezi hayo na hata wakitokea wamekuwa wakifanya chini ya kiwango kutokana na jambo hilo la kutopata mshahara kuwaumiza.

Juzi katika mazoezi yaliyofanyika Loyola wachezaji hao hawakutokea huku kocha wao  Maximo aking’aka  kwani hawakumpa taarifa zao  za kukacha mazoezi na wala hawakutoa taarifa yoyote kwa viongozi.

Wachezaji wa Yanga hawapewi posho za mazoezi baada ya viongozi wa Yanga kudai nyota hao wanalipwa mishahara mikubwa tofauti na timu nyingine.

Kwa sasa Azam ndiyo inayolipa wachezaji wake mishahara mikubwa ikifuatiwa na Yanga na Simba inashika nafasi ya tatu.


Michezo

Tiketi za elektroniki zazua balaa

Share bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

Na Godfrey Kahango, Justa Musa Mwananchi

Posted  Jumanne,Julai8  2014  saa 14:52 PM

Kwa ufupi

  • TFF iko katika mchakato wa kutumia tiketi za elektroniki ili kuokoa mapato ya milangoni.
SHARE THIS STORY

Mbeya. Utoaji tiketi za ki-eletroniki kwenye mechi ya kirafiki iliyozikutanisha timu za Mbeya City na Tanzania Prisons kwenye Uwanja wa Sokoine, Mbeya, umeingia dosari baada ya wengi kutoingia uwanjani kwa madai ya kukosa tiketi.

Uchunguzi wa waandishi ulijionea vijana wengi wakihaha nje ya uwanja kusaka tiketi wakati timu zikiendelea kucheza na idadi ndogo ya mashabiki wakishuhudia.

Vijana hao walilalamikia maandalizi wakisema wamekosa tiketi kutokana na mfumo mpya wa kielektroniki.

Mchezo huo uliandaliwa na Shirikisho la Soka Tanzania (TFF) maalumu kwa ajili ya kuufanyia majaribio utaratibu wa kuuza tiketi za kielektroniki, ambazo zitaanza kutumika kwenye viwanja mbalimbali nchini msimu ujao wa Ligi Kuu ya Vodacom Tanzania Bara.

Akizungumzia malalamiko ya mashabiki waliokosa tiketi, Ofisa Habari wa TFF, Boniface Wambura alisema waliokosa ni wale waliokuwa na mazoea ya kununua tiketi kwenye milango ya uwanja.

“Kwa mfumo huu mpya tiketi haziuzwi uwanjani bali kwenye vituo maalumu vinavyotangazwa,” alisema na kusisitiza kwamba ni lazima wapenzi wa soka wafuate utaratibu huo.

Wambura alisema baada ya kuona mashabiki wengi wamefika uwanjani wakiwa na fedha mkononi walilazimika kumtafuta wakala mmoja aliyekuwa ameandaliwa kuuza tiketi hizo kwenda kuzichukua dukani kwake na kufika nazo uwanjani kwa ajili ya kuwauzia.

Kutokana na hali hiyo, ghafla walizuka wajanja ambao walizinunua tiketi nyingi kutoka kwa wakala huyo na kuanza kuziuza kwa Sh5,000, jambo ambalo lilisababisha kero.

Wambura alisema hiyo ni changamoto nyingine huku akibainisha pia kwamba na ulinzi ulikuwa dhaifu milangoni.


Kp July

Kp Juni

Kp Mei

Kipanya April