Mambo sita ya kujifunza ufunguzi ya Ligi Kuu England

Tuesday August 13 2019

 

By Evagrey Vitalis @Mwananchi

Uhondo wa Ligi Kuu England umerudi kwa kishindo mwishoni mwa wiki kwa kushuhudia Manchester United, Liverpool na Manchester City zikigawa dozi nzito katika mechi za ufunguzi.
Liverpool ilicheza mechi ya kwanza Ijumaa na kushinda 4-1 dhidi ya Norwich City, wakati Mabingwa watetezi Manchester City ikishinda 5-0 dhidi West Ham, Arsenal ilipata ushindi mwembamba wa bao 1-0 dhidi ya Newcastle United huku Manchester United ikifunga pazi la ufunguzi kwa kuichapa Chelsea kwa mabao 4-0.
Pamoja na matokeo hayo mazuri kwa timu sita za juu bado kuna mambo kadhaa yamejitokeza katika mechi hizo za kwanza za msimu huu.
Hapa kuna mambo sita ambayo tumejifunza kutoka mwishoni mwa wiki.

Chelsea wana wakati mgumu.
Inaonekana wazi tayari, Chelsea wameanza ligi vibaya kipigo cha aibu ya 4-0 mikononi mwa Manchester United, huku pengo la nyota wao Eden Hazard likijionyesha wazi katika mchezo huo.
Mbali ya ushambuliaji bado safu ya ulinzi ya Chelsea imepata pigo lingine baada ya kuondoka kwa beki David Luiz aliyejiunga na Arsenal, jambo lililochangua kwa sehemu moja kipigo cha mabao 4-0 kutoka kwa Man United.
Kwa hali hii kocha wa Chelsea, Frank Lampard atakuwa na wakati mgumu na kikosi hicho maana ukiangalia timu nzima haina mawasiliano wanacheza kama timu nzima ni wageni.

Hatimaye Manchester United wamepata mfumo wa kushinda.
Wakati Jumapili ilikuwa siku mbaya kwa Chelsea, hali ni tofauti kwa Manchester United. Mashetani wekundu walitekeleza mpango wao wa mchezo kuwa kamili kwa  shambulio la nguvu la kuiteketeza The blues.
Pamoja na mshambuliaji Romelu Lukaku kuondoka pengo lake halikuoneka baada ya washambuliaji Anthony Martial na Marcus Rashford kuonyesha kiwango cha juu katika mechi hiyo ya kwanza.
Kocha wa Man United, Ole Gunnar Solskjaer siku zote alikua akitamani kuwa na washambuliaji wenye kasi na nguvu, na inaonekana kama kilio chake kinaenda kufika mwisho baada ya kupata alichotaka.

Norwich inakwenda kufurahisha kuangalia.
Norwich City pamoja na kupokea kipigo cha mabao 4-1 kutoka kwa Liverpool katika mchezo wao wa ufunguzi wa Ligi Kuu, lakini ilionekana wazi kuwa watakuwa na msimu mzuri.
Mfumo iliyoingia nao Norwich kushambulia kwa kasi dhidi ya Liverpool yenye Salah, Mane na Origi, ilionekana kujisababishia shida nyingi na ila hakika walitimiza lengo lao.
Daniel Farke anajua jinsi anataka timu yake icheze na inaonyesha hakuna dalili za kubadilisha hiyo. Ikiwa anaweza kufanya kazi ya kujitetea, wanaweza kuwa rahisi kujitetea msimu huu.

Pesa haiwezi kusuluhisha shida za West Ham.
Kupoteza kwa mabao 5-0 dhidi ya Manchester City sio jambo la kushangaza siku hizi, lakini West Ham United bado watajali kutokana na usajili wao waliofanya msimu huu.
Hammers alikweka nguvu kubwa usajili wa Sebastien Honge na Pablo Fornals, lakini karibu walionekana kama hawakuwa wamejiandaa kweli kwa msimu wa Ligi Kuu. Viwango vya usawa havikuwa vya kutisha kama ilivyotarajiwa.

VAR Bado Kizungumkuti.
Referee Msaidizi wa Video ilizinduliwa rasmi katika michezo ya Ligi Kuu mwishoni mwa wiki hii na kwa hakika ilikuwa na shughuli ya kuanza maisha mapya England.
Mchezo wa Liverpool dhidi ya Norwich ulicheleweshwa kwa kiufundi zaidi na VAR kabla ya pambano lingine kuanza katika ushindi wa City dhidi ya West Ham, watu walijiulza sana maswali.
Je! Mgomo wa Raheem Sterling ulikuwa wa offside? Je! Hiyo ina maana?
Kwa kweli, VAR walipata kila uamuzi sawa, lakini inakuja kama mshtuko wa kweli kwa mfumo kwa mashabiki. Tunaishi katika siku zijazo sasa.


Brighton hawataki vita nyingine ya kushuka daraja.
Brighton na Hove Albion waliwashtua wengi kwa kuamua kuachana na kocha wake wa zamani Chris Hughton mnamo Mei, lakini ilikuwa ishara wazi ya kujiepusha na vita zingine za kuhusishwa na kushuka daraja.
Hughton alibadilishwa na nafasi yake kuchukuliwa na bosi wa zamani wa Swansea City, Graham Potter na klabu hiyo pia ilichagua kutumia usajili wa Adam Webster, Leandro Trossard na Neal Maupay. vitu vilianza upya kwa Seagulls, ambao waliibuka na ushindi wa 3-0 dhidi ya Watford.

Advertisement